TƯ VẤN NHÀ ĐẸP: www.CUNGXAYNHADEP.vn
Click tham gia thành viên Ban Quản Trị DDXD
Click tham gia www.DIENDANXAYDUNG.vn & www.DDXD.vn trên Facebook
Click tham gia www.DIENDANXAYDUNG.vn & www.DDXD.vn trên Twitter
Click tham gia www.DIENDANXAYDUNG.vn & www.DDXD.vn trên G+
Click tham gia www.DIENDANXAYDUNG.vn & www.DDXD.vn trên Youtube

Quay lại   Diễn Đàn Xây Dựng Việt Nam > F01: HOẠT ĐỘNG CỦA DIỄN ĐÀN XÂY DỰNG VIỆT NAM > Nơi hội tụ nhân tài - Chiêu mộ nhân tài
Nơi hội tụ nhân tài - Chiêu mộ nhân tài DDXD được tạo dựng & duy trì từ các thành viên, nhà tài trợ, các tình nguyện viên là người tham gia cùng quản lý! Hiện nguồn lực BQT thiếu rất nhiều, các bạn sinh viên, kỹ sư, kiến trúc tham gia sẽ gặt hái nhiều kiến thức & bạn bè! Đây là những lời kêu gọi thân thiết nhất từ ADMIN (DDXD FOUNDER)

Tại sao chọn Media DDXD?
BẢNG THÔNG BÁO
Gởi Ðề Tài Mới  Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 06-17-2008, 05:13 PM   #1
Admin
Administrator -Trưởng Ban

Admin's Avatar

Số bài: 3,427
Các bài viết blog: 14
Được cám ơn: 6,988
Ảnh: 1888
Downloads: 632   |   Uploads: 120
Point: 547
Huân Chương Danh Dự
HUÂN CHƯƠNG CÔNG TRẠNG CHỨNG CHỈ QLDA DDXD PRO HUÂN CHƯƠNG HẠNG NHẤT HUÂN CHƯƠNG HẠNG HAI HUÂN CHƯƠNG HẠNG BA 
Số huy chương: 5
Thảo luận Các Quyền Lợi Khi Tham Gia Là Nhân Tài MOD và SMOD trên DDXD

Chào Các Bạn,

Tại sao các Bạn không tham gia quản lý để xem link ẩn cùng với Ban Quản Trị để góp phần công sức nho nhỏ của mình nhằm phát triển cho ngành xây dựng Việt Nam.

Vinh quang và danh dự này chắc chắn có tên các bạn và chúng tôi mãi mãi!

Quyền lợi chung:
  • Các bạn tìm được một sân chơi bổ ích của ngành xây dựng Việt Nam nói riêng và thế giới nói chung.
  • Tìm và làm quen được các Bạn cùng sở thích trên diễn đàn xây dựng Việt Nam với chức năng MOD của bạn.
  • Được mọi người biết đến và yêu mến hơn thông qua các đóng góp trên diễn đàn làm tiền đề cho sự nghiệp phát triển của các Bạn khi đi vào lập nghiệp.
  • Chia sẻ các quan điểm lành mạnh trong cuộc sống và giúp đỡ nhau khi gặp khó khăn. Ít nhất là về mặt tinh thần vì diễn đàn xây dựng sẽ luôn mong là ngôi nhà thứ hai của các Bạn.
  • Diễn đàn được tạo ra với sự gắn kết của mọi người và trong đó vai trò của các Bạn rất quan trọng và nó là tài sản của các Bạn, ghi tên tuổi đóng góp của các Bạn.
  • Diễn Đàn Xây Dựng Việt Nam là tài sản và trí tuệ người Việt Nam trong đó có bàn tay đóng góp của các Bạn.
Quyền lợi riêng:
  • Được Ban Quản Trị hướng dẫn tiếp cận các kiến thức trong lãnh vực xây dựng - kiến trúc trong thời gian ngắn nhất (tin các dự án, luật, các công việc...)
  • Được giao lưu, giới thiệu đến với mọi người nhiều hơn các thành viên khác.
  • Được biết số điện thoại của các thành viên trong diễn đàn
  • Được chúc mừng sinh nhật trên diễn đàn trong box của Ban Quản trị
  • Được hỗ trợ ưu tiên trước mỗi khi có yêu cầu giúp đỡ (tìm tài liệu, giới thiệu...)
  • Chứng nhận các hồ sơ là các Bạn đã tham gia trên diễn đàn xây dựng và các đóng góp trên diễn đàn.
  • Giới thiệu sản phẩm tiếp cận thị trường mà không ảnh hưởng đến các lãnh vực có liên quan đến để xem link ẩn, để xem link ẩnđể xem link ẩn, để xem link ẩn
  • Được Admin giới thiệu và ưu tiên giao các công việc làm part-time khi có các dự án
  • Được trích hoa hồng khi các bạn giới thiệu quảng cáo trên để xem link ẩn
  • Các MOD có thành tích đóng góp nhiều trên diễn đàn được tạo ra các ngôi nhà và thấy được các nội dung trong để xem link ẩn
Cuối cùng kính chúc đến với toàn thể các Anh Chị Em nhiều sức khỏe và thành đạt trên diễn đàn xây dựng Việt Nam.

Thân ái, Admin
Dương Quang
Nguồn: www.diendanxaydung.vn
VP DDXD: số 2649 Phạm Thế Hiển, P7, Q8, TP HCM
LH tài trợ: 0903 813 337 [E]:để xem link ẩn

CÔNG TY TNHH TƯ VẤN XÂY DỰNG VIỆT
TRỤ SỞ: 528/59 ĐIỆN BIÊN PHỦ, P11, Q10, TP HCM
Tel: (84-8) 3981 8370 - Hotline: 0903 813 337
CÔNG VIỆC: TƯ VẤN THIÊT KẾ - THI CÔNG NHÀ Ở

thay đổi nội dung bởi: Airblade, 07-13-2008 lúc 08:07 PM
Admin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Có 4 bạn cảm ơn Admin bài này:
cuddang (09-07-2009), KS_minhbi (06-13-2009), timosi (05-11-2009), tuan09 (01-18-2010)
Facebook Comments
Cũ 05-03-2009, 12:56 AM   #2
oitroi
Consultant - Cố Vấn

oitroi's Avatar

Số bài: 1,178
Được cám ơn: 3,969
Ảnh: 34
Downloads: 347   |   Uploads: 57
Point: 5426
Huân Chương Danh Dự
HUÂN CHƯƠNG CÔNG TRẠNG CHỨNG CHỈ KS KC DDXD PRO HUÂN CHƯƠNG HẠNG TƯ 
Số huy chương: 3
Arrow MOD là ai ? Nhiệm vụ và quyền lợi ?

Trước tiên cho em chào các anh chị và tất cả các member của diendanxaydung.vn . Em cũng đã từng làm MOD và hiện bây giờ cũng đang làm MOD . Thật sự công việc của MOD tưởng chừng như mọi người đã hiểu nhưng thật ra em nghĩ cũng còn nhìu MOD, SMOD cũng chửa hiểu rõ lắm, em không có ý nói các anh chị trong BQT không hiểu rõ về công việc của mình, mà ý em chỉ muốn nhấn mạnh một điều công việc của MOD thì cũng không phải ai cũng hiễu rõ.

Tình cờ em sưu tầm được bài viết này, mong các anh chị và các member đọc qua và cho cảm tưởng cùng với em nhé.

.................................................. .................................................. .................................................. ...

Mod là gì ?
Mod viết tắt của Moderator nghĩa là người trung gian đứng ra giàn xếp,điều tiết, hoà giải...

Với những diễn đàn nhỏ, việc làm Mod và Smod cực kì dễ dàng. Chỉ cần chat vài ba câu hay xã giao đôi lời để chứng minh mình có "tố chất" là có thể lên được chức vụ ấy.

Thế nhưng, ở các diễn đàn lớn, Mod và Smod không phải chỉ cần có cái miệng hay mối quen biết nhất định với BQT mà còn có nhiều điểm khác mà bắt buộc phải đáp ứng được thì mới có đủ khả năng trở thành Mod.

Mod- Họ thật sự là ai ?
Ai cũng nghĩ rằng, làm được Mod thì phải là một người nào đó phải có chức vụ to tát ở ngoài đời thật. Trong xã hội, cũng có những Mod thật sự có những chức vụ lớn và thậm chí có những Mod là những người rất bình thường.

Mod có thể là 1 kĩ sư, 1 học sinh xì tin, 1 người thất nghiệp ở nhà. Nhưng họ có đam mê, cố gắng đóng góp cho diễn đàn,cho sân chơi chung mặc dù họ còn biết bao chuyện phải lo trong cuộc sống như mọi người. Và họ được thành viên tín nhiệm, tin cậy bởi uy tín tích cóp dần của họ qua từng bài post, qua từng sự việc. Và thế là.. họ là Mod!
Nhiệm vụ & chức năng của Mod ?
Mod sẽ lấy những ý kiến, yêu sách của các members (thành viên) để trình bày lại với BQT, là cầu nối giữa lãnh đạo cao cấp và member.
Có kiến thức chuyên môn vững vàng có thể đáp ứng những câu hỏi của members.
Sắp xếp, sàng lọc, chỉnh sửa bài viết của members.

Quyền lợi khi được làm mod ?
Xin thưa với các bạn chẳng có quyền lợi gì cả ngoài cách gọi khác khi tham gia forum mà thôi. Chắc các bạn sẽ thắc mắc tại sao không có quyền lợi gì mà ai cũng thích làm mod ? Đó đơn giản muốn đóng góp chút gì đó nhỏ nhoi của bản thân mình cho cái mà mình yêu thích.

Như thế nào để trở thành mod tốt ?
Câu hỏi này ngay cả bản thân tôi cũng không biết như thế nào là mod tốt. Chỉ biết cố làm hết sức mình với những việc đã giao phó.Cố gắng hoà đồng với tất cả mọi người, dàn xếp những cạnh tranh cá nhân giữa các members. Thế thôi như thế đã là đủ làm bản thân nhẹ nhõm, không dám nhận cái danh hiệu "mod tốt" vì thấy bản thân mình chưa xứng đáng trong khi vẫn còn nhiều người khác giỏi hơn mình rất nhiều.

Mod - Được gì và mất gì ?
Trong cuộc sống,được - mất luôn song hành với nhau. Dĩ nhiên là khi lên chức vụ Mod, họ cũng phải "mất" nhiều và có quyền đòi hỏi việc "được" nhiều. Nhưng không phải được ở đây đề cập đến vấn đề chỉ riêng về tiền bạc. Có nhiều cái trong cuộc sống, chúng ta có được do một quá trình nhất định nào đó mà tiền không bao giờ mua được. Đó chính là sự nể trọng, kính nhường từ thành viên cũng như là uy tín đối với mọi người.

Nếu như 1 Mod làm việc tốt, hoàn thành đúng công việc của mình thì những thứ ấy chắc chắn họ sẽ có được, vì nó xứng đáng với công sức của họ. Khi được làm việc chung với các Mod khác, họ còn được rèn luyện thêm cách làm việc theo nhóm dù chỉ là trong thế giới ảo, các kĩ năng cơ bản về tính tổ chức, quản lý. Mod còn được rèn luyện được tính nhẫn nại và sự kiên trì. Họ còn được học những bài học hay từ những người đi trước, cọ sát với cuộc sống ảo và tích lũy thêm vốn sống cho xã hội thật.

Song song đó, họ cũng phải đánh mất nhiều cái. Đó là những khi việc quản lý khiến họ mất nhiều thời gian trong khi thành viên cứ vô tư post bài sai nội quy. Đó là những khi có những việc mà các thành viên không tự xử lý được mà phải réo gọi Mod. Nhiều vấn đề cứ xảy ra cũng khiến họ đau đầu.

Thậm chí, nhiều thành viên khi tham gia diễn đàn, đã không có ý thức làm chủ bản thân mà còn tỏ ra không tôn trọng người khác. Nào là khóc ầm ĩ khi mọi việc tự bản thân mình cũng có thể giải quyết, nhưng cứ nhất nhất bắt Mod phải can thiệp vào. Nào là những khi quay sang "hờn mát" khi bị Mod xử lý quá nghiêm minh, rồi giận dỗi bảo là sẽ không thèm vào diễn đàn thế này thế nọ nữa.

Nhiều lúc giải quyết chuyện xong cho các thành viên, một câu cám ơn gởi đến Mod cũng không có.

Mod cũng là 1 người bình thường, thậm chí đơn giản có thể hiểu, ai cũng có thể làm Mod. Nhưng, không phải ai cũng có thể không tính toán đến được và mất ngay cả trong thế giới ảo.

Đối với BQT đã cố hết sức mình giải quyết những vấn đề của Forum, họ xứng đáng được tôn vinh hơn là bị trách móc.

Cuộc sống ở mọi khía cạnh đều có 2 mặt, cũng có những con sâu làm rầu nồi canh. Tính khí của Mod mỗi người 1 khác nhau, cách xử lý cũng khác, nhưng tôi tin với đội ngũ Mod hiện tại, họ hoàn toàn xứng đáng kiêm giữ chức vụ này. Thành viên có thể không vừa ý với cách nói chuyện quá nghiêm khắc hay cách họ xử lý vi phạm quá khắt khe đều có thể lên tiếng góp ý vì bởi "Nhân vô thập toàn".

Mod - Những nỗi niềm ai hiểu ?
Làm Mod, còn khó hơn làm dâu trăm họ

Đêm tối đang ngủ ngon thì bị nhá máy hay spam những tin nhắn sms cực kì tục tĩu. Nội dung thường là thô tục, chửi lén sau lưng người khác. cũng có gia đình,cũng có cuộc sống riêng của họ, họ đã bỏ công sức ra xây dựng và quản lý để rồi nhận lại những tình cảm không mấy tốt đẹp này, liệu nếu là bạn, bạn có xót xa ?

Khi nhờ vả, thì 1,2 Mod ơi Mod à, tung hô như vạn tuế, chưa kể nhiều thành phần còn ton hót, nịnh bợ. Một khi trắng đen rõ ràng thì quay phắn mặt đi, để lại sau lưng vài ba lời nói không mấy có giáo dục. Đã không được trả công mà còn bị mổ xẻ xoay guồng,thọc mạnh thậm chí là phá hoại. Không phá kiểu này cũng phá kiểu khác, cứ như Mod nhất nhất phải giải quyết cho mình là đúng, không cần màng đến luật làm gì.
Những nỗi niềm này, ai hiểu cho Mod ? Thành viên trong diễn đàn này hay chính Mod phải tự hiểu lấy ? Thông cảm luôn là đức tính được đề cao. Tuy trong diễn đàn là thế giới ảo, nhưng tình anh chị em luôn là thật.Vì thế, cách cư xử như thế nào trong diễn đàn không chỉ là ảo nữa, mà đã dần dần đi ra cuộc sống thật.

Đã là một sân chơi chung,xin các bạn hãy giữ gìn. Còn nếu cảm thấy không chơi được ở đây nữa, xin tìm nơi khác vì đất lành chim đậu.

Những lời tri âm gửi cho những bạn muốn "làm" mod :
* Nếu các bạn đứng đơn làm mod vì muốn cống hiến cho forum thì rất cảm ơn các bạn vì tấm chân tình ấy. Nhưng làm mod hay members hay newbies thì đều như nhau cả vì tiêu chí của forum là " mọi người đều bình đẵng như nhau cả" ngay khi cả admin quản trị viên cao cấp phạm phải sai lầm thì cũng phải đứng ra xin lỗi mọi người (làm người thì không phải lúc nào cũng đúng, có lúc sẽ mắc phải sai lầm nhưng điều quan trọng là biết nhìn nhận cái sai của mình một cách công khai).

Trách nhiệm khi làm mod rất nặng nề trước khi làm mod bạn hãy chắc chắn rằng bạn là người có trách nhiệm với bản thân và cộng đồng vì những người có trách nhiệm mới là những người hữu ích cho cộng đồng và được mọi người tín nhiệm.

Có số đứng đơn làm mod chỉ vì thích thú nhất thời cái gọi là "đứng trên vạn người mà dưới một người" và sau một thời gian công tác cảm thấy ngao ngán và lãng tránh trách nhiệm của công việc và bỏ phế tất cả như thể bỏ của chạy lấy người.

* Còn nếu bạn làm mod vì muốn cái cảm giác muốn người khác tôn trọng tôi thành thật khuyên bạn hãy suy nghĩ lại vì cảm giác này nó sẽ khiến bạn hối hận vì quyết định thiếu chín chắn.

Bạn là mod khi có hiềm khích với ai thì sẽ del bài viết tìm cách cảnh cáo người đó vì bạn có quyền làm điều này vì BQT đã cấp phép. Nhưng khi del bài viết của người khác bạn có suy nghĩ rằng đó là sản phẩm của chất xám của người ta là đứa con tinh thần mà bạn đã xoá bỏ đi người ta sẽ cảm thấy hụt hẳng vì không được tôn trọng sẽ chẳng muốn tham gia bình luận gì nữa.

* Khi một topic hot đang dần nóng lên bạn phải đủ bình tĩnh và đứng ra hoà giải để làm dịu tính chất căng thẳng của topic và phải cố gắng làm vừa lòng tất cả mọi người,bạn có đủ khả năng làm chuyện đó không?
.................................................. .................................................. .................................................. .

Cảm tưởng của em
Khi em nói em đang làm MOD cho các diễn đàn thì có đứa hỏi MOD là gì vậy mày, cũng có đứa hỏi làm MOD thì chắc được share acc RS hay MU hả mày ... rồi cũng có những câu hỏi khác như làm MOD vui không mày...

Thực chất em tham gia cũng nhiều forum, hồi mới đầu em cũng không biết làm MOD là làm gì nữa, nhưng dần dần được các bạn trong forum và chỉ vài điều nên cũng biết sơ sơ công việc của MOD.
Khi nắm quyền sinh sát trong tay, thích ban ai thì được ban nếu người đó vi phạm nội quy - hoàn toàn đúng nhưng có khi nào các MOD nghĩ là mình có mạnh tay quá không chỉ vì những lời lẽ hơi nặng thôi mà chúng ta lock user của họ, liệu như vậy có hay lắm không.
Thích del bài thì del ư, có nhiều trường hợp chỉ post bài sai Box thôi mà lỡ del bài của họ, như vậy liệu có mạnh tay quá không khi mà chúng ta đã có chức năng Move.Em đã từng gặp trường hợp MOD thấy bài post sai là del ngay mà rõ ràng trong khi đó chức năng Move đã có.Liệu có khi nào chúng ta thấy ghét mem nào đó vì spam quá nhiều mà theo phản ứng chỉ cần gặp bài viết của mem đó le que 1 vài hàng là ta del bài hay không... và cũng thân gửi đến các mem là hãy đọc kỹ nội quy trước khi vào 4rum vì ngay cả bản thân MOD cụng nhiều khi vi phạm nội quy, MOD không biện minh cho mình là công việc quá nhiều nên không thể nhớ hết, MOD cũng mắc sai lầm và ngay cả nhìu khi Admin còn mắc sai lầm mặc dù xác suất rất ít.
Còn các member, các MOD cũng chỉ là con người như các bạn, sự hiểu biết cũng chỉ có thế, nếu bài viết mà hữu ích thì các bạn chỉ cần click 1 cái Thank là đủ tỏ lòng cảm ơn, nếu mà không vừa lòng thì các bạn cũng đừng spam bài viết làm chúng tôi rất buồn, chúng ta tham gia 4rum là để trao đổi học hỏi lần nhau, giao lưu làm quen kết bạn, vì vậy mà các bạn hãy tỏ ra là 1 member lịch sự nhã nhặn và tôn trọng mọi người trong 4rum nhé.
Điều cuối cùng là ai tham gia 4rum cũng muốn 4rum ngày càng 1 lớn mạnh, ngày càng phát triển và được mọi người ủng hộ hơn.
Cuối cùng xin chúc toàn thể BQT và các member thật nhiều sức khỏe, chúc cho diễn đàn ngày càng 1 lớn mạnh.
- Yahoo : kien_ckhtv

======================================

thay đổi nội dung bởi: oitroi, 05-03-2009 lúc 07:43 PM
oitroi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Có 12 bạn cảm ơn oitroi bài này:
Admin (05-03-2009), chick (03-11-2015), chinh51kt2 (11-18-2011), congnghe360 (05-03-2009), cuddang (09-07-2009), dslbkxd (02-27-2010), hao_vungtau (04-27-2011), hoangxuanquy (05-03-2009), kts.ddxd (05-04-2009), nguyentrungkcn (08-12-2016), tiểuthưnhuđạo (06-01-2009), XAYNHADEP.com.vn (05-03-2009)
Cũ 05-03-2009, 04:43 AM   #3
XAYNHADEP.com.vn
DDXD GROUP - TƯ VẤN KIẾN TRÚC

XAYNHADEP.com.vn's Avatar

Số bài: 2,703
Được cám ơn: 3,482
Ảnh: 287
Downloads: 219   |   Uploads: 178
Point: 10000
Huân Chương Danh Dự
HUÂN CHƯƠNG CÔNG TRẠNG HUÂN CHƯƠNG HẠNG HAI HUÂN CHƯƠNG HẠNG TƯ HUÂN CHƯƠNG HẠNG BA CHỨNG CHỈ KS KC DDXD PRO 

Chào em !!!

discover rất vui khi đọc được những dòng cảm nghĩ của anh , anh sẽ cùng em mổ xẻ những vấn đề này nhé .

Trích:
1. Khi em nói em đang làm MOD cho các diễn đàn thì có đứa hỏi MOD là gì vậy mày, cũng có đứa hỏi làm MOD thì chắc được share acc RS hay MU hả mày ... rồi cũng có những câu hỏi khác như làm MOD vui không mày...
Đây là những câu hỏi rất dễ gặp phải và câu trả lời là em xem lại để xem link ẩn do anh AQ biên soạn dành cho diễn đàn mình nhé

Trích:
2. Thực chất em tham gia cũng nhiều forum, hồi mới đầu em cũng không biết làm MOD là làm gì nữa, nhưng dần dần được các bạn trong forum và chỉ vài điều nên cũng biết sơ sơ công việc của MOD.
Câu trả lời cũng ở trên đó em
Trích:
3.Khi nắm quyền sinh sát trong tay, thích ban ai thì được ban nếu người đó vi phạm nội quy - hoàn toàn đúng nhưng có khi nào các MOD nghĩ là mình có mạnh tay quá không chỉ vì những lời lẽ hơi nặng thôi mà chúng ta lock user của họ, liệu như vậy có hay lắm không.
Hoàn toàn sai em à , diễn đàn mình là một diễn đàn Văn hóa rất tốt , các Mod làm việc có trách nhiệm cao , và chưa ban sai ai bao giờ , luôn nghiêm khắc với mọi hình thức phá hoại .

Nên khi phát hiện ban nick thành viên vĩnh viễn mà không cần báo trước .

Trích:
4. Thích del bài thì del ư, có nhiều trường hợp chỉ post bài sai Box thôi mà lỡ del bài của họ, như vậy liệu có mạnh tay quá không khi mà chúng ta đã có chức năng Move.Em đã từng gặp trường hợp MOD thấy bài post sai là del ngay mà rõ ràng trong khi đó chức năng Move đã có.Liệu có khi nào chúng ta thấy ghét mem nào đó vì spam quá nhiều mà theo phản ứng chỉ cần gặp bài viết của mem đó le que 1 vài hàng là ta del bài hay không... và cũng thân gửi đến các mem là hãy đọc kỹ nội quy trước khi vào 4rum vì ngay cả bản thân MOD cụng nhiều khi vi phạm nội quy, MOD không biện minh cho mình là công việc quá nhiều nên không thể nhớ hết, MOD cũng mắc sai lầm và ngay cả nhìu khi Admin còn mắc sai lầm mặc dù xác suất rất ít.
Công việc của Mod là quản lý tốt các BOX do mình quản lý , việc del , move bài do các Mod thấy thật sự cần thiết để ngăn chặn spam là loãng diễn đàn , và tránh các hành động phá hoại .

Ai cũng mắc sai lầm vì vậy việc nhận ra sai lầm của mình là rất quan trọng , vì vậy các thành viên trong BQT diễn đàn luôn gắn kết với nhau qua những dòng tâm sự qua yahoo , mail , cafe , bóng đá .

Do vậy , việc em đề cập đến không đúng ở diễn đàn chúng ta .

Trích:
5.Còn các member, các MOD cũng chỉ là con người như các bạn, sự hiểu biết cũng chỉ có thế, nếu bài viết mà hữu ích thì các bạn chỉ cần click 1 cái Thank là đủ tỏ lòng cảm ơn, nếu mà không vừa lòng thì các bạn cũng đừng spam bài viết làm chúng tôi rất buồn, chúng ta tham gia 4rum là để trao đổi học hỏi lần nhau, giao lưu làm quen kết bạn, vì vậy mà các bạn hãy tỏ ra là 1 member lịch sự nhã nhặn và tôn trọng mọi người trong 4rum nhé.
Một ý kiến rất hay , anh ủng hộ em .

Lần nữa xin chào và chúc sức khỏe cả nhà .

P/S : Em hạn chế dùng mực đỏ nhé , nhất là trong các bài viết .

Tel: (84-8) 3981 8370 - Nickname:chiase.kientruc

Tel: (84-8) 39 81 8370 Hotline: 0903 813 337
[E]: để xem link ẩn [W]:để xem link ẩn
XAYNHADEP.com.vn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Có 6 bạn cảm ơn XAYNHADEP.com.vn bài này:
Admin (05-03-2009), hao_vungtau (04-27-2011), hoangxuanquy (05-03-2009), KS_minhbi (06-13-2009), nguyentrungkcn (08-12-2016), oitroi (05-03-2009)
Cũ 05-03-2009, 09:55 AM   #4
Admin
Administrator -Trưởng Ban

Admin's Avatar

Số bài: 3,427
Các bài viết blog: 14
Được cám ơn: 6,988
Ảnh: 1888
Downloads: 632   |   Uploads: 120
Point: 547
Huân Chương Danh Dự
HUÂN CHƯƠNG CÔNG TRẠNG CHỨNG CHỈ QLDA DDXD PRO HUÂN CHƯƠNG HẠNG NHẤT HUÂN CHƯƠNG HẠNG HAI HUÂN CHƯƠNG HẠNG BA 
Arrow

Chào Trung Kiên,

Bài viết của Em là một trong những bài xúc tích mà Admin đã từng đọc mà Admin mong muốn sao cho các dịch vụ của chúng ta sớm hoạt động để các MOD, SMOD...không những có sân chơi giao lưu bổ ích mà là cố công việc làm yêu thích ngay trên DDXD với thu nhập ổn định không bó buộc thời gian, không gian.

Cảm ơn Trung Kiên vừa qua đã đóng góp ý kiến và bài viết rất hay góp phần sốc dậy các công việc của những người còn chưa quan tâm sát với những gì mình đang đảm trách. Mong muốn những người đứng đầu sẽ luôn đề xuất các ý kiến, quy trình làm việc và cùng thông nhất ngay để các dịch vụ chúng ta hoạt động tốt để góp phần chăm lo đời sống gia đình DDXD.

Nhân tiện đây Admin đã tạo cho Trung Kiên email: để xem link ẩn trong hệ thống email của DDXD Group tiếp nhận các thông tin hoạt động và hướng phát triển của chúng ta. Để sử dụng email hãy theo truy cập vào: để xem link ẩn và gõ user name: để xem link ẩn và password: 37W693

Vài lời chia sẽ cùng với mọi người.

Thân ái, Admin
Dương Quang
LH tài trợ: 0903 813 337 [E]:để xem link ẩn

Tel: (84-8) 3981 8370 - Hotline: 0903 813 337
CÔNG VIỆC: TƯ VẤN THIÊT KẾ - THI CÔNG NHÀ Ở
Admin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Có 6 bạn cảm ơn Admin bài này:
anhxd (12-11-2009), hoangxuanquy (05-03-2009), KS_minhbi (06-13-2009), nguyentrungkcn (08-12-2016), oitroi (05-03-2009), XAYNHADEP.com.vn (05-03-2009)
Cũ 05-03-2009, 11:35 AM   #5
XAYNHADEP.com.vn
DDXD GROUP - TƯ VẤN KIẾN TRÚC

XAYNHADEP.com.vn's Avatar

Số bài: 2,703
Được cám ơn: 3,482
Ảnh: 287
Downloads: 219   |   Uploads: 178
Point: 10000
Huân Chương Danh Dự
HUÂN CHƯƠNG CÔNG TRẠNG HUÂN CHƯƠNG HẠNG HAI HUÂN CHƯƠNG HẠNG TƯ HUÂN CHƯƠNG HẠNG BA CHỨNG CHỈ KS KC DDXD PRO 

Trích:
Nhân tiện đây Admin đã tạo cho Trung Kiên email: để xem link ẩn trong hệ thống email của DDXD Group tiếp nhận các thông tin hoạt động và hướng phát triển của chúng ta. Để sử dụng email hãy theo truy cập vào: để xem link ẩn và gõ user name: để xem link ẩn và password: 37W693
Hệ thống Mail của diễn đàn đã hoạt động rất tốt và tương đối nhanh hơn nhiều so với Mail của yahoo , hiện có những ứng dụng rất hay :

1. Bạn có thể trò chuyện qua hệ thống
2. Nhận được mail từ các hệ thống mail khác như của yahoo , .....
3. Dễ cài đặt vì có cả tiếng việt , dễ quả lý và có thêm ứng dụng trả lời thư tự động rất hiệu quả

Tel: (84-8) 3981 8370 - Nickname:chiase.kientruc

Tel: (84-8) 39 81 8370 Hotline: 0903 813 337
[E]: để xem link ẩn [W]:để xem link ẩn
XAYNHADEP.com.vn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Có 3 bạn cảm ơn XAYNHADEP.com.vn bài này:
anhxd (12-11-2009), KS_minhbi (06-13-2009), oitroi (05-03-2009)
Cũ 05-03-2009, 05:52 PM   #6
oitroi
Consultant - Cố Vấn

oitroi's Avatar

Số bài: 1,178
Được cám ơn: 3,969
Ảnh: 34
Downloads: 347   |   Uploads: 57
Point: 5426
Huân Chương Danh Dự
HUÂN CHƯƠNG CÔNG TRẠNG CHỨNG CHỈ KS KC DDXD PRO HUÂN CHƯƠNG HẠNG TƯ 
Arrow

Chào Admin và anh Discover.

Trước tiên em xin cảm ơn rất nhiều đến anh anh vì đa quan tâm đến bài viết của em, thực sự khi viết ra bài viết này em chỉ muốn cảm nhận của mọi người về công việc MOD như thế nào, để từ đó chúng ta có thể làm việc tốt hơn.Giúp diễn đàn phát triển mạnh hơn.

Anh Discover lại hiểu sai những dòng cảm nhận của em , những dòng cảm nhận của em không phải ám chỉ diễn đàn mình mà chỉ là những dòng cảm nhận sau khi đọc xong bài viết đó thôi anh ah, anh đừng hiểu nhầm là em lại ám chỉ những MOD ở diễn đàn mình nhé, như thế thì tội cho em lắm.

Anh Discover lại hiểu nhầm em ở điểm nữa là ở chỗ quyền lợi, ý em là chỉ đưa ra những câu hỏi mà những đứa bạn em nó hỏi chứ thật sự là em không phải là post bài lên rồi hỏi quyền lợi là gì, mong các anh hiểu cho em.
Thực chất em tham gia diễn đàn là để học hỏi và lam quen với các anh chi em trong 4rum , cũng chính vì thế mà trong 4rum mình em đã quen được khá nhiều bạn mới, nên em cảm thấy vậy là rất vui rồi, thêm cái nick được khác màu nữa .

Thực sự tham gia quản lý Box cũng là những bước đầu tập làm quản lý,mặc dù là ảo nhưng thực chất không ảo chút nào, các anh chị em có nghĩ vậy không, đối với những câu hỏi của các member chúng ta cũng phải lấy được từ kiến thức của chúng ta đã có và thêm tìm kiếm thì đó đâu gọi là ảo được, rồi khi post bài cũng có bài dở bài hay, nhưng cũng từ đó mà chúng ta có thêm những cái mới cái hay mà chúng ta chưa biết.

Một lần nữa em xin cảm ơn Admin và anh Discover rất nhiều , cũng như cảm ơn tất cả thành viên trong BQT và tất cả các member đã giúp diễn đàn phát triển như ngày hôm nay và sau này nữa.Để diễn đàn ta ngày càng phát triển hơn nữa.

Đặc biệt cảm ơn Admin đã tạo cho em 1 cái Email có đuôi @ddxd.vn thật đẹp.

Chúc diễn đàn ngày càng phát triễn.
- Yahoo : kien_ckhtv

======================================
oitroi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Có 5 bạn cảm ơn oitroi bài này:
anhxd (12-11-2009), KS_minhbi (06-13-2009), Mr.Thiệu (05-03-2009), nguyentrungkcn (08-12-2016), XAYNHADEP.com.vn (05-03-2009)
Cũ 05-03-2009, 07:52 PM   #7
Mr.Thiệu
Phạm Duy Thiệu 07114096

Mr.Thiệu's Avatar

Số bài: 666
Được cám ơn: 1,203
Ảnh: 42
Downloads: 542   |   Uploads: 50
Point: 8302
Huân Chương Danh Dự
HUÂN CHƯƠNG CÔNG TRẠNG HUÂN CHƯƠNG HẠNG TƯ HUÂN CHƯƠNG HẠNG BA 

Trích:
Nguyên văn bởi oitroi
P/S : Những điều em viết trên đây ở diễn đàn ta áp dụng cho từ Senior Mod trở lên.
Chào cả nhà.

Nhân đây e cũng có đôi lời trao đổi với BQT về việc "chiêu mộ nhân tài":

Qua quá trình tham gia diễn đàn, e thấy mình đã khá "Thuận lợi" khi được tiếp xúc với BQT.

Chỉ 1 bài "Đăng ký làm Mod", e sẽ được set lên Trial Mod và được thử việc trong 2 tuần, sau 2 tuần nếu các Smod chú ý đến trial Mod của mình thì chỉ cần năng động 1 tí trong 2 tuần đó e đã có thể lên Mod. (Đối với e thì hơi lâu 1 tí vì e chưa nắm rõ được Box mà mình sẽ tham gia)

Mod: như anh oitroi đã nói, nhiệm vụ của họ là:
Trích:
Nguyên văn bởi oitroi
Nhiệm vụ & chức năng của Mod ?
Mod sẽ lấy những ý kiến, yêu sách của các members (thành viên) để trình bày lại với BQT, là cầu nối giữa lãnh đạo cao cấp và member.
Có kiến thức chuyên môn vững vàng có thể đáp ứng những câu hỏi của members.
2 ý đầu thì ko có vấn đề gì rồi ạ. nhưng chuyển qua vấn đề thứ 3:
Trích:
Nguyên văn bởi oitroi
Trong diễn đàn mình, 1 Mod (bình thường) thì chưa thể làm được việc này. họ chỉ có thể cho diểm phạt đ/v thành viên vi phạm, Gửi báo cáo đến Smod hoặc Admin. Như vậy nhiệm vụ của diễn đàn giao cho 1 Mod đã bị "Giới hạn" bởi chính diễn đàn.
Chung quy lại, e thấy Mod - với đúng nghĩa Mod chưa thực sự hoàn thiện tại diễn đàn mình.
Đến các vị trí SeniorMod, SuperMod: ko gặp trục trặc gì tại đây. Nhưng theo e được biết thì quyền hạn tại diễn đàn của họ tương đương nhau, chỉ khác ở điểm "Đóng góp" và "kinh nghiệm" của nhóm SuperMod cho diễn đàn ở mức độ cao hơn.
Cái e đề cập tại đây là với sự phát triển của diễn đàn, ko tránh khỏi những sự "Soi mói" của các phần tử xấu, muốn khai thác thông tin riêng của diễn đàn để phục vụ các mục đích riêng của họ, Việc "Set Mod" của chúng ta có còn phù hợp ko khi Mod được set 1 cách dễ dàng qua 2 tuần thử việc (Chỉ cần tích cực 1 tí là thu hút được sự chú ý của Smod, Admin). Mod được set chưa được hoàn thiện với đúng chức năng của 1 Mod thực thụ.

E xin đề xuất như sau:

1. Tạo nhóm "thành viên tích cực" với số lượng bài viết đóng góp từ 300-500.
2. Sàng lọc các bạn có nguyện vọng làm Mod từ những "thành viên tích cực" và set trial Mod cho họ, các bạn này sẽ được các Mod đi trước hướng dẫn cụ thể cách làm việc, báo cáo . . . Thời gian "tập" làm Mod của Trial Mod tăng lên 1 tháng và các Mod, Smod có nhiệm vụ giám sát kỹ hoạt động của bạn trial Mod thuộc chuyên mục của mình.
3. Set đúng chức năng cho nhóm "Mod" hiện tại của diễn đàn (Có thể chỉnh sửa, Di chuyển các bài viết ko đúng Box, nội dung ko phù hợp . . .)
4. Tiêu chuẩn Set trial Mod: Thành viên đăng ký phải thuộc nhóm "Thành viên tích cực" và có nguyện vọng tham gia đội ngũ Mod. (Một số trường hợp do Mod hoặc Smod của diễn đàn giới thiệu thì BQT sẽ xem xét riêng)
5. Tiêu chuẩn set Mod: sau khi thử việc 1 tháng và được Mod, Smod đề suất.

Các suy nghĩ trên của e đều suất phát từ việc trong thời gian vừa qua, trong diễn đàn mình xuất hiện 1 số "Spy" đã xâm nhập được vào đội ngũ Mod và khai thác thông tin của diễn đàn ta.

Vài lời chia sẻ cùng cả nhà nhằm phát triển diễn đàn.
Mong BQT xem xét.

PS: Anh Quang xem lại có thể cập nhập "Danh sách BQT" có điểm danh các Mod nữa nhé a. Các Mod có đóng góp rất nhiều cho diễn đàn nhưng trong "Danh sách BQT" chỉ có Trial mod, SeniorMod, Smod, Cố vấn . . . thiếu Mod rồi a.
===============================
Quy về ở ẩn !!!

thay đổi nội dung bởi: Mr.Thiệu, 05-03-2009 lúc 08:01 PM
Mr.Thiệu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Có 7 bạn cảm ơn Mr.Thiệu bài này:
Admin (05-04-2009), anhxd (12-11-2009), hoangxuanquy (05-04-2009), KS_minhbi (06-13-2009), oitroi (05-03-2009), tiểuthưnhuđạo (06-01-2009), XAYNHADEP.com.vn (05-03-2009)
Cũ 06-13-2009, 02:11 AM   #8
interior_designer_90
User Register - Thành Viên

interior_designer_90's Avatar

Số bài: 3
Được cám ơn: 9
Downloads: 0   |   Uploads: 0
Point: 500
Đơn xin làm MOD Nội thất-Ngoại thất - Ý Nghĩa Mod và SMOD

Nick diễn đàn: interior_designer_90
- Họ và tên: Nguyễn Thị Tuyết Chinh
- Nickname Yahoo :bachtuyetchinh2004@yahoo.com
- Sinh nhật:04_10_1990
- Địa chỉ :Bạch Mai - Hà Nội
- Nghề nghiệp: Sinh viên khoa thiết kế nội thất Viện ĐH Mở
- Sở thích: tắm mưa,chơi thể thao và du lịch
- Số điện thoại liên lạc :0973841705
- Box bạn mong muốn quản lý: Tư vấn thiết kế nội thất
+Khu vực của box:Tư vấn kiến trúc - nội thất ngoại thất
+Link dẫn đến box: để xem link ẩn
+Box con:để xem link ẩn
- Bạn đã từng tham gia quản lý website nào chưa? Chưa

thay đổi nội dung bởi: tovanlam, 06-13-2009 lúc 02:30 AM Lý do: Lỗi chính tả
interior_designer_90 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Có 7 bạn cảm ơn interior_designer_90 bài này:
Admin (01-06-2010), AE-conkien (06-13-2009), kts.hattieu (06-14-2009), Mr.Thiệu (06-13-2009), tiểuthưnhuđạo (06-13-2009), tovanlam (06-13-2009), vophongmai (06-13-2009)
Cũ 06-13-2009, 04:52 AM   #9
vophongmai
Sub Admin

vophongmai's Avatar

Số bài: 1,815
Các bài viết blog: 9
Được cám ơn: 4,131
Ảnh: 640
Downloads: 1240   |   Uploads: 266
Send a message via Yahoo to vophongmai
Point: 194515
Huân Chương Danh Dự
HUÂN CHƯƠNG CÔNG TRẠNG HUÂN CHƯƠNG HẠNG BA HUÂN CHƯƠNG HẠNG HAI HUÂN CHƯƠNG HẠNG TƯ CHỨNG CHỈ KS KC DDXD PRO 
Số huy chương: 6

Việc tuyển mộ nhân tài cho diễn đàn luôn được BQT quan tâm hết mình, điều cốt yếu là chúng ta hãy sớm thể hiện sự nhiệt tình và năng lực của mình, hãy khẳng định mình và việc trở thành mod, senior mod, hay supper mod chỉ là vấn đề thời gian các bạn nhé. Nếu không có sự nhiệt tình và đóng góp cho ngôi nhà chung của chúng ta thì dù có là supper mod, senior mod, mod cũng chẳng được BQT và các thành viên quan tâm.

Chúng ta luôn nhận được thành quả và sự quan tâm đúng với những gì mà chúng ta cống hiến phải không các bạn!

Việc set trial mod cho bạn sẽ được thực hiện, bạn hãy tìm hiểu thật kỹ khu vực mình muốn quản lý và những người đương nhiệm để có sự hợp tác và phân công công việc tốt nhất. Trước hết việc đóng góp một số bài viết thể hiện hiểu biết của mình hoặc sưu tầm những bài viết thật hay của những người đi trước đều là những hành động rất tuyệt đóng góp vào nguồn dữ liệu quý của diễn đàn.

Chúc bạn tìm được nhiều niềm vui khi tham gia diễn đàn và rất mong sẽ sớm được đón bạn vào hàng ngũ BQT diễn đàn tại miên Bắc.

Thân chào!

P/s: Các bạn khác khi muốn đăng ký quản lý thì tìm đúng đến topic đăng tuyển mộ nhé
---------------------------
Chú ý:để xem link ẩn
Chú ý:để xem link ẩn
Chú ý: để xem link ẩn

thay đổi nội dung bởi: vophongmai, 06-17-2009 lúc 07:55 PM
vophongmai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn  
Có 4 bạn cảm ơn vophongmai bài này:
kts.hattieu (06-14-2009), oitroi (06-13-2009), tovanlam (06-13-2009), XAYNHADEP.com.vn (06-13-2009)
Cũ 06-13-2009, 10:41 AM   #10
NAMLONG
Mod - Quản Trị Viên

Số bài: 31
Được cám ơn: 54
Ảnh: 9
Downloads: 131   |   Uploads: 0
Point: 1859

Anh NAMLONG cũng ủng hộ em vào làm Mod box Tư vấn Kiên trúc-Nội thất-Ngoại thất, theo như bạn em (lalosdufo) nói rằng em "rất có năng khiếu về phần này và hiện đang có điểm số rất tốt trong học tập tại trường ĐH".
Vậy thì em hãy thể hiện mình đi...! hãy sưu tầm hoặc viết một số bài... hay là trả lời một số câu hỏi trên ddxd để Admin dựa vào những bài viết đó có thể hiểu và nhận thấy em "rất có năng khiếu về phần này" để từ đó set MOD cho em.
Chúc cả nhà sức khỏe-Hạnh Phúc-Thành Công.
Chào thân ái.
Đoàn Nam Long

kts.hattieu (06-14-2009), Mr.Thiệu (06-13-2009), tovanlam (06-13-2009), vophongmai (06-14-2009), XAYNHADEP.com.vn (06-13-2009)

Gởi Ðề Tài Mới  Ðề tài đã khoá

Bookmarks

Từ khóa hỗ trợ tìm kiếm (Tại sao?)
mod and smod

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quyền Hạn Của Bạn
Bạn không có quyền đăng chủ đề mới
Bạn không có quyền đăng trả lời bài
Bạn không có quyền đính kèm files
Bạn không có quyền sửa bài của mình

BB code is Mở
Smilies đang Mở
[IMG] đang Mở
HTML đang Tắt

Chuyển đến

Các bài viết có nội dung tương tự
Ðề tài Người Gởi Chuyên Mục Trả lời Bài mới nhất
04.Hướng dẫn: Sử Dụng Chính Sách Thưởng POINT Trên DDXD Admin Nạp & thưởng point 7 12-20-2016 09:52 AM
Quản lý phát triển đô thị bền vững - Một số bài học kinh nghiệm Admin Tin qui hoạch 0 04-08-2016 09:45 AM
CXNĐ.Cùng tham gia phát triển đội bóng với DDXD Admin 01.VIETCONS - CXNĐ 1 10-26-2015 12:14 PM
Tại sao tham gia DDXD? Admin Hướng dẫn DDXD 10 09-12-2013 04:42 PM
Nội Dung Bảng Hoạt Động Trên DDXD Admin Văn hóa tổ chức 0 11-25-2011 01:03 PM

MENU
LIÊN HỆ QUẢNG BÁ

Chào mừng bạn tham gia thảo luận group facebook!
Doanh nghiệp VÀNG tin cậy trên DDXD!
www.ANCUONG.com - NHÀ CUNG CẤP GỖ TRANG TRÍ HÀNG ĐẦU VIỆT NAM!
www.BMBSTEEL.com.vn - NHÀ THẦU THI CÔNG THÉP TIỀN CHẾ UY TÍN CHẤT LƯỢNG HÀNG ĐẦU!
 www.CUNGXAYNHADEP.vn - TRUNG TÂM TƯ VẤN XÂY NHÀ ĐẸP HÀNG ĐẦU!
www.COSACO.com.vn - NHÀ THẦU THI CÔNG XÂY DỰNG HÀNG ĐẦU VIỆT NAM!
Đơn vị THANG MÁY tiên phong trong cộng đồng xây dựng DDXD!
Chuyên gia xử lý chống thấm các công trình chất lượng!
www.GEN.vn - Cung cấp giải pháp tin học hàng đầu về quản lý quan hệ khách hàng!
 www.KHOXAYDUNG.VN -  THÔNG TIN MUA BÁN VẬT LIỆU XÂY DỰNG!
 www.DIENDANDIAOC.vn - THÔNG TIN NHÀ ĐẤT!
Đơn vị thiết kế website chuyên nghiệp
Tìm đối tác SẮT THÉP trên DDXD
Tìm đối tác BÊ TÔNG trên DDXD
Tìm đối tác TÔN THÉP trên DDXD
Tìm đối tác PHỤ GIA XÂY DỰNG trên DDXD
Tìm đối tác THIẾT BỊ XÂY DỰNG trên DDXD
Tìm đối tác MÁY MÓC XÂY DỰNG trên DDXD
Tìm đối tác THIẾT BỊ ĐIỆN trên DDXD
Tìm đối tác THIẾT BỊ NƯỚC trên DDXD
Tìm đối tác SƠN trên DDXD
Tìm đối tác GACH trên DDXD
Tìm đối tác CỬA NHÔM - NHỰA uPVC trên DDXD